ગુજરાતના ગૌરવવંતા ખેલાડીઓ

૧ ગીત સેઠી રાજીવ ગાંધી ખેલરત્ન- બિલિયર્ડસ
૨ તેજસ બાકરે પ્રથમ ગ્રાન્ડ માસ્ટર- ચેસ
૩ ઉદયન ચીનુભાઇ અર્જુન એવોર્ડ- સ્કેટંગિ
૪ નમન પારેખ અર્જુન એવોર્ડ- સ્કેટંગિ
૫ કૃપાલી પટેલ અર્જુન એવોર્ડ- જીમ્નાસ્ટિક
૬ જશુ પટેલ પદ્મશ્રી- ક્રિકેટ
૭ કિરણ મોરે અર્જુન એવોર્ડ- ક્રિકેટ
૮ નયન મોંગિયા અર્જુન એવોર્ડ- ક્રિકેટ
૯ પાર્થિવ પટેલ એકલવ્ય એવોર્ડ- ક્રિકેટ
૧૦ ઈરફાન પઠાણ એકલવ્ય એવોર્ડ- ક્રિકેટ
૧૧ અંશુમાન ગાયકવાડ સરદાર પટેલ એવોર્ડ- ક્રિકેટ
૧૨ દત્તાજી ગાયકવાડ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના કપ્તાન- ૧૯૫૯
૧૩ વિજય હઝારે કેપ્ટન, ત્રણ સદી સતત કરનાર પ્રથમ ભારતીય
૧૪ નરી કોન્ટ્રાક્ટર કેપ્ટન, વેસ્ટઈન્ડિઝમાં ખોપરીથી ઈજાગ્રસ્ત
૧૫ વિનુ માંકડ કેપ્ટન, બેવડી સદી, પ્રથમ વિકેટમાં વિશ્વવિક્રમ
૧૬ હેમુ અધિકારી લશ્કરમાં હતા, ક્રિકેટ કેપ્ટન પણ હતા
૧૭ રૂસી સુરતી ઓલરાઉન્ડર
૧૮ સલીમ દુરાની હાર્ડ હીટર- છગ્ગાના શહેનશાહ
૧૯ દીપક શોધન ટેસ્ટ પ્રવેશે જ સદી ફટકારી
૨૦ ધીરજ પરસાણા ઓલરાઉન્ડર, પીચ ક્યુરેટર
૨૧ અશોક પટેલ બોલર
૨૨ મુનાફ પટેલ ઈખર એક્સપ્રેસ- ફાસ્ટ બોલર
૨૩ યુસુફ પઠાણ ઓલરાઉન્ડર
૨૪ ચેતેશ્વર પૂજારા ત્રેવડી સદીની હેટ્રીક
૨૫ રવિન્દ્ર જાડેજા ઓલરાઉન્ડર
૨૬ અમિષ સાહેબા બેસ્ટ અમ્પાયર એવોર્ડ વિજેતા
૨૭ કૃપાલી પટેલ અર્જુન એવોર્ડ જીમ્નાસ્ટીક્સ
૨૮ પારૂલ પરમાર અર્જુન એવોર્ડ બેડમિન્ટન
૨૯ દીપીકા મૂર્તિ આં.રા. હોકી ગોલકીપર
૩૦ રઝિયા શેખ જ્વેલિયન થ્રો- નેશનલ રેકોર્ડ
૩૧ વૈદિક મુન્શા જુનિયર ઓસ્ટ્રેલિયન ઓપન- ટેનિસ
૩૨ બાબુભાઇ પણુચા વર્લ્ડ એથ્લેટિક્સમાં ભાગ લેનાર પ્રથમ ખેલાડી
૩૩ ભરત દવે કારરેસર- હિમાલયન કારરેસ
૩૪ ઘ્યાની દવે ચેસમાં ૈંઉસ્ ખિતાબ પ્રથમ ખેલાડી
૩૫ સુફિયાન શેખ નવસમુદ્ર તરવાનો વિક્રમ
૩૬ પરિતા પારેખ આંતરરાષ્ટ્રીય તૈરાક- પ્રથમ
૩૭ વંદિતા ધારિયાલ એશિયાની તૈરાક
૩૮ લજ્જા ગોસ્વામી એશિયન મેડિલિસ્ટ શૂટર
૩૯ પૂજા ચૌૠષિ ટ્રાયપ્લોનની એશિયન મેડલિસ્ટ
૪૦ વૈશાલી મકવાણા આંતરરાષ્ટ્રીય યોગ
૪૧ રૂપેશ શાહ બિલિયર્ડસ-સ્નૂકર ચેમ્પિયન
૪૨ સોનિક મુલ્તાની બિલિયર્ડસ-સ્નૂકર ચેમ્પિયન
૪૩ પથિક મહેતા ટેબલ ટેનિસનો સૌપ્રથમ આં.રા. ખેલાડી
૪૪ મલય ઠક્કર ટેબલ ટેનિસ ખેલાડી
૪૫ નાનુભાઇ સુરતી શૂટીંગના આં.રા. ખેલાડી- જજ
૪૭ કરિશ્મા પટેલ ટેનિસ
૪૮ હીર પટેલ સ્કેટંગિની આં.રા. ખેલાડી
૪૯ મનસ્વી બેલા વુશ્‌ની આં.રા. ખેલાડી
૫૦ પરેશ કહર કુશ્તી
૫૧ સુનિલ ગુપ્તે કેરમ ખેલાડી, આં.રા. રેફરી
૫૨ ગુલાબસંિહ ચૌહાણ ફૂટબોલના આં.રા. રેફરી
૫૩ મામા કિશન કર્વે હોકી
૫૪ પ્રાચી-પ્રાર્થના વૈદ્ય માઉન્ટેનિયરીંગ- એવોર્ડ
૫૫ અતુલ કરવલે એવરેસ્ટ સર
૫૬ નિલોફર ચૌહાણ પાવર-વેઈટ લિફ્‌ટીંગ
૫૭ અનુજ ગુપ્તા બેડમિન્ટન
૫૮ પાર્થો ગાંગુલી અર્જુન એવોર્ડ- બેડમિન્ટન
૫૯ મહેન્દ્ર ગડ્ડા બોડી બિલ્ડર્સ
૬૦ કમલેશ નાણાવટી તરણ ખેલાડી- કોચ આં.રા. રેફરી

Comments:

Please Leave Your Valuable Comments here....
Name  
E-Mail (will be not published)
Comments